Ọ̀gìnìntìn Olórí Kunkun
Àsìkò ìrúwé la wà yí. Àsìkò yí ni ewé titun, ewé tútù ń so lórí igi. Ìgbà yí ni àwọn òdòdó aláràbarà ń so lórí àwọn ewéko ab'òdòdó gbogbo. Òtútù yẹ kó ti máa dínkù. Gbogbo ibi tí yìnyín ti ń rọ̀, ó yẹ kí ó ti máa dáwọ́ dúro. Kí ooru oòrùn ti máa yòòrò gbogbo omi-dídì káàkiri àgbàyé. Ní ìhà àríwá àgbáyé ni o.
Àmọ́ ọ̀gìnìntìn f'àáké kọ́rí, ó l'óun ò re'bìkan. Òtútù kọ̀ ó l'óun ò ní dá gbére lótẹ̀ yìí. Ó l'óun ò ní dákẹ́ ariwo ẹ̀fúùfùlẹ̀lẹ̀ tútù nini. Kàkà kó ká'gbá ń'lẹ̀ kó máa re'lé, ńṣẹ ló tún rọ funfun sílẹ̀ bí èlùbọ́. Ó fẹ́ tútù nini tí gbogbo aráyé ń gbọ̀n tí wọ́n ń wa'yín keke. Aráyé ti ìhà àríwá là ń wí sẹ́ẹ̀.
Ọ̀gìnìntìn dákun kẹ́rù rẹ máa lọ. Èyí o ṣe yìí náà tó o jàre. Àṣejù baba àṣetẹ́. Jẹ́ kí àwọn òdòdó ráàyè ta. Jẹ́ kí àwọn nkan-ọ̀gbìn ráàyè yọrí jáde l'éèpẹ̀. Jẹ́ kí Alákọ̀wé ráàyè gbé ẹ̀wù kànkà yìí pamọ́ o jàre. Ara ń fẹ́ ìsinmi.
Àmọ́ ọ̀gìnìntìn f'àáké kọ́rí, ó l'óun ò re'bìkan. Òtútù kọ̀ ó l'óun ò ní dá gbére lótẹ̀ yìí. Ó l'óun ò ní dákẹ́ ariwo ẹ̀fúùfùlẹ̀lẹ̀ tútù nini. Kàkà kó ká'gbá ń'lẹ̀ kó máa re'lé, ńṣẹ ló tún rọ funfun sílẹ̀ bí èlùbọ́. Ó fẹ́ tútù nini tí gbogbo aráyé ń gbọ̀n tí wọ́n ń wa'yín keke. Aráyé ti ìhà àríwá là ń wí sẹ́ẹ̀.
Ọ̀gìnìntìn dákun kẹ́rù rẹ máa lọ. Èyí o ṣe yìí náà tó o jàre. Àṣejù baba àṣetẹ́. Jẹ́ kí àwọn òdòdó ráàyè ta. Jẹ́ kí àwọn nkan-ọ̀gbìn ráàyè yọrí jáde l'éèpẹ̀. Jẹ́ kí Alákọ̀wé ráàyè gbé ẹ̀wù kànkà yìí pamọ́ o jàre. Ara ń fẹ́ ìsinmi.
Comments
Post a Comment