Ọgbà ìfọ̀kànbalẹ̀

Àláfíà àti ìfọ̀kànbalẹ̀ ṣe pàtàkìfún ìlera wa. Bíótilẹ̀jẹ́pé iṣẹ́ àti àwọn ojúṣe wa ò kí nṣábàá gbàwá láàyè láti dá àkókò ìsinmi sí lójoojúmọ́. Ṣùgbọ́n lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan ó ṣe kókó kí a gbìyànjú ẹ̀.
Ní tèmi o, mo máa nlọ sínú ọgbà kan nítòsí láti gba ìsinmi. Ọgbà yìí rẹwà púpọ̀ ó sì máa nṣábàá dákẹ́ rọ́rọ́. Ó ní adágún omi kan tí àwọn ẹja onírúirú wà, tí àwọn apẹjagbafẹ́ sì máa nwa jòkó sí etí ẹ̀.
Mo má nlo ọgbọ̀n ìṣẹ́jú sí wákàtí kan níbẹ̀. Àláfíà gbáà ni èyí jẹ́ fún mi. Ó sì tún fún mi ní àsìkò láti ronú jinlẹ̀ dáadáa. Mo sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ ní ṣókí nínú móhùnmáwòrán tó wà lókè àkọslẹ̀ yìí.

Comments

Popular posts from this blog

Kíni ìtumọ̀ "SIM Card" l’édè Yorùbá?

Etí òkun ìgbafẹ́

Mojúbà o!